Tuesday, January 17, 2006

FIKRA MBADALA

Nashawishika kutamka kuwa kila kitu duniani kifanywacho na wanadamu na ikashindikana kukifanya kwa ufanisi wote , basi huwa kuna njia mbadala ya kufanya hivyo. Njia mbadala ni sehemu ya utaratibu wa kawaida ambao akili hulazimisha mwili kutenda hivyo ili kuondokana na kero ya tatizo lenyewe. Njia mbadala ni kiini cha kumaliza tatizo lakini ni sehemu tu ndogo ya ufumbuzi wa tatizo.

Duniani leo watu wanajadili habari ya kuwa na dunia mbadala, ambamo maadili , usafi, na uhuru wa kweli hupatikana, uchafuzi wa mazingira hakuna na hofu ya kutoboa utando wa hewa ya ozone hakuna. Ndipo inapokuja teknologia mbadala. Leo watu wanafikiria maisha mbadala, yenye nafuu ya kero, magonjwa, manyanyaso, umasikini na kila aina ya usaliti.

Serikali duniani zipo za mbadala, wengine wanaziita za mpito.shuleni kuna masomo mbadala, kuongezea pale palipopungua.kila kitu mbadala.


Ndipo nashawishika kuamini kuwa dunia ya leo inaongozwa na mawazo mbadala. watu wameshindwa kujua kiini cha matatizo ya dunia kwa sababu ya fikra mbadala.
Serikali hazitaki au zimeshindwa kuamua kwa kuzingatia matatizo halisi na kutumia njia halisi na wala siyo njia mbadala. unaposhindwa kupata hela kwa njia halali ndipo watu huuza miili, hubomoa nyumba za watu, huiba kwenye mabenki,na hufanya hivyo ikiwa njia mbadala ya kuondokana na matatizo yao. Wengine huchukua rushwa, hutoa hongo, na hata huua ili kuinusuru nafsi na tamaa zake za mali na utukufu wa utajiri kwa sababu akili ya kawaida imeshindwa kufikia kiini cha tatizo, na hivyo njia mbadala ni mauaji, uzandiki, ufisadi na kila aina ya uovu.

Kufikiri ni kazi, ni kazi kama kulima,au kufanya chochote unachotumia nguvu au akili. huchosha na mara nyingine huudhi kwa sababu ufikiricho huenda ni mlima mrefu sana. Wengi hatupendi kufikiri. Tukiwa tumeshindwa kwa sababu hatufikiri tunaamuaa kuchukua njia mbadala.

tunahitaji fikra pevu na siyi mbadala.

Njia mbadl

3 Comments:

Blogger Boniphace Makene said...

Karibu ndugu yangu naona Mungu kajalia sana majaliwa ya Mwaka huu maana blogu zinazidi kuongezeka. Umeanza kwa kasi na kweli sasa wajibu wako kuongeza wengine. Umepewa bure nawe toa Bure.

8:38 AM  
Blogger mark msaki said...

amen!

10:37 AM  
Blogger iman rahman said...

Nice blog and article, thanks for sharing. However want to statement on few common issues, The website taste is great, the articles is in point of fact excellent.
Vimax Canada

1:59 PM  

Post a Comment

<< Home